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Ilipoishia…. 

Alimchota ngwala yulealiyekuwa akipambana naye na 

wakati akianguka, ile risasi ilifumua kichwa chake na 

Amata kwa kasi na ustadi alikirusha kisu kilichodidimia 

kwenye koo la yule mshenzi mwingine. Amata 

akaangukachinikwa kishindo huku akishuhudia wawili 

walewakiachana na uhai kwa maumivu makali. 

“We ni Amata?” sauti ikasikika kwenye kile kifaa cha 

mawasiliano. 

“Zamu yako inakuja, hutonikimbia...” Amata akajibu na 

kutoa kile kifaa sikioni akakitupa kando. Kwa haraka 

akaondoka kwenye ile nyumba kwa kupitia upande wa 

nyuma. Akakwea ukuta na kuruka nje. Katika pachipachi 

za nyumba ile na nyingine. Kablahajatokeza barabarani 

akachungulia kwanza kwenye lile jengo la Umoja ambalo 

yule jahili alimwambia kuwa Binusi yupo pale. Macho yake 

yalishuhudia Peugeot 106 ikigeuzwa kibabe na kuondoka 

kwa kasi. Yeye! Akawaza.  

 

 



SEHEMU YA 10 

Akajitoa katika ule uchochoro na kuiwahi pikipiki yake 

iliyokuwa imeegeshwa jirani na mlango wa ile nyumba. 

Alitia moto injini na kuingiza gia ya kwanza. Pikipiki ile ya 

Kirusia ikatii na kuingia barabarani. Kamanda Amata 

alimuona Yule jamaa akikunja kona kali kuingia kulia Mtaa 

wa Magore. Yeye hakona haja kumfuata maada alijua kuwa 

ni nini atafanya. Akakunja kulia na kuchukua Mtaa wa 

Lugalo, akavuta mafuta na kuongeza kasi ili awahi 

makutano ya Mtaa ya Magore na Lugalo. Yule bwan 

hakujua ujanja ambao Amata ameutumia, alinyoosha na 

mtaa uleule akiwa na haja ya kuikuta barabara ya Ally 

Hassan Mwinyi. Lakini haikuwa hivyo, kwani kasi ya ile 

pikipiki na lile Pijo havikuwa sawa. Amata alipokaribia yale 

makutano alilishuudia lile gari likipita kwa kasi na kuelekea 

Palm Beach ili kuikuta barabara hiyo ya Ally Hassan 

Mwinyi. Naye akaunja ile kona kulifuata na kisha wote 

wakainia katika ile barabara. Lile Peugeot lilitangulia 

kuelekea daraja la salenda. Amata akaongeza kasi 

kulifukuza. Barabara ilikuwa wazi, magari machache 

yalikuwa yakitembea mwendo wa kawaida kabisa. Ovateki 

zilizokuwa zikifanywa na lile gari zilikuwa za weledi wa 



hali ya juu sana. TSA 1 akajua wazi kuwa anayemfukuza 

alikuwa mjuzi katika ugahuo hivyo ilimpasa kuwa na 

tahadhari kubwa sana.  

Akiwa katika kuwaza hilo, aligutushwa na msuguano mkali 

wa matairi na barabara. Gari lililokuwa mbele yake 

lilifunga breki ghafla. Kutanabahi, amechelewa, tayari 

pikipiki yake iliingia nzima-nzima nyuma Toyota Mark II, 

aliligonga vibaya nay eye mwenyewe kutupwa upande wa 

pili mpaka mtoni. Alitua kwenye mikoko ya mto Msimbazi 

mpaka majini. Amata alizama kwa sekunde kadhaa na 

kuibuka tena. Akabaki akielea na kusombwa na maji, 

akapitishwa chini ya daraja. 

Lile Peugeot likasimama mita chache tu baada ya lile 

daraja. Yule bwana akashuka, mkononi mwake alikamata 

bunduki ya marisau yenye bomba mbili. Bunduki hii daima 

hutumika kwa kuwindia. Bwana huyu aliikamata sawia, 

ikiwa tayari na risasi zake mbili ndani yake. Akiwa 

amebana sigara kwa papi za midomo yake huku kofia yak i-

cow boy ikiwa kichwani pake, alivuta hatua za haraka na 

kufikia kingo za lile daraja upande ule alioangukia Amata. 

Akatupa jicho kutazama kwenye mikoko. Hakuna mtu! 



Akatazama mwelekeo wa mkondo wa maji, jicho lake 

likaishia kuona kama kitu kimesukumiwa mvunguni mwa 

daraja. Akawahi upande wa pili wa lile daraja kuona 

kikitokea huku bunduki yake ikiwa tayari. Hakuona 

chochote! 

“Shiit!” akajikuta akitamka huku akiitoa ile sigara 

midomoni pake kwa mkono wa kushoto na ule wa kulia 

ulikuwa umeikamata ile bunduki. Kile alichotarajia 

kukiona kikitokea upande huu hakikutokea. Akasubiri 

kama dakika moja hivi, hakuna kilichotokea. Wakati yote 

haya yakiendelea pikipiki ya Amata ilikuwa chini katikati ya 

barabara, magari yalikuwa yakiepa pembani na kupita huku 

mwenye lile Mark II akitukana matusi yote anayoyajua. 

Yule bwana alipoona hakuna kitu akaamua kuondoka zake 

taratibu huku akipiga mruzi wa ushindi. Akalifikia gari lake 

na kuingia. Akaketi nyuma ya usukani na kuiweka bunduki 

yake kando. Akawasha injini na kurudisha gari barabarani. 

Kwa mwendo wa taratibu, alipita mataa ya Ubalozi wa 

Ufaransa na kuchukua barabara ya kushoto kuelekea 

Kinondoni. Mwendo wa dakika nne mbele, alihisi kama 

kitu chenye ncha kali kikimpenya kutoka mgongoni kuja 



tumboni. Yule bwana alibaki katoa macho huku mserereko 

wa lile gari ukiongezeka. 

Kosa alilolifanya ni kuingia kwenye gari bila kuangalia 

vizuri. Kumbe Amata alipobebwa nay ale maji, akiwa chini 

ya daraja lile hakuruhusu maji yel yamzidi nguvu. Alidaka 

moja ya gogo lililokwama humo darajani na kufanikiwa 

kutokea upande uleule alioangukia. Hakupoteza muda, 

alipita kwenye matope na mikoko kama anaelekea upande 

wa Kinondoni na kuifika barabarani salama. Kilichomvutia 

zaidi ni kuliona lile Peugeot limeegeshwa pembeni. 

Hakutegemea hilo. Taratibu akaliendea na hakuona mtu 

ndani. Akajipapasa na kukuta bastola zake bado zipo. 

Akaujaribu mlango wa nyuma, upo wazi. Akaingia na 

kujiweka vizuri katikati ya viti vya mbele na kile cha 

nyuma. Wakati akifanya hivyo ndipo akapapasa kitu 

ambacho hakukielewa kikiwa juu ya kiti cha nyuma. 

Alipokiangali, kilikuwa kisu kirefu. Akakikamata vizuri 

akisubiri windo lake liingie. Naam! Dakika kama nne hivi 

mlango ulifunguliwa na Yule bwana aliingia na kuondoa 

gari. Amata alichanga karata zake vizuri na kujua kuwa sasa 

wangekuwa tayari eneo la Kinondoni Makaburini. Aliinua 



kile kisu taratibu na kukishindilia sawia kutokea nyuma ya 

kiti cha dereva. 

“Aaaah! Aaaaaahhhh!” Yule jamaa aligugumia kwa 

maumivu ya kifo. Amata alijua hilo kwani alikuwa na 

uwezo wa kuipambanua migugumio tofauti. Alijua aina 

zote tatu za migugumio; ule wa utamu, maumivu na wa 

kifo. Huu sasa ulikuwa mgugumio wa kifo. 

“Ingiza gari makaburini ukajizike mwenyewe…” Amata 

akatamka huku akijiinua na kuketi kiti cha nyuma ya 

dereva. Kwa nguvu yake ya mwisho, alikunja kushoto na 

kuingia katika uwanja wa makaburi ya Kinondoni. Mita 

mia moja kama na sabini hivi lile gari lilisimama na Yule 

bwana alikuwa kimya. Damu zilikuwa zimetapakaa kwenye 

shati lake na kiti alichokalia. Mkono wa kushoto kwenye 

usukani na ule wa kuli ukiwa umeshika pale palipokeza lile 

jisu ilhali kichwa chake kiliinamia kushoto. 

Simu kwenye koti la Yule bwana ikaanza kuita. Amata 

akafikiri mara mbili-mbili aipokee au aiache? Mwisho 

akaona kuipokea kunaweza kuwasha moto kabla ya wakati, 

na yeyehakuwa tayari, alitaka kuifanya kazi hiyo kwa 

ukimya fulani hivi. Akaingiza mkono na kuichomoa, 



akatupia jicho kuona nani mpigaji, „Mission 2‟ jina la 

msomaji lilisomeka namna hiyo. Akateremka na kuzunguka 

upande wa abiria kiti cha mbele, akaketi na kuanza 

kupekua hapa na pale. Katika eneo la kati ya kiti cha dereva 

na abiria upande wa mbele, alifungua saraka ndogo 

iliyotengenezwa hapo. Ndani yake alikuta kadikazi kama 

tano hivi, nne hakuweza kuzitambua wahusika wake lakini 

hii moja ilimgonga mpaka kwenye mshipa wa mwisho wa 

moyo wake.  

 

Mh. Othman M. Sabbat PhD,  

Minister of Minerals and Natural Energy 

United Republic Of Tanzania.  

 

Pamoja na utambulisho huo kulikuwa na namba ya jingo la 

ofisi yake na namba za simu tatu, ya binafsi, ofini na 

nyumbani. Amata alimjua vyema mheshimiwa huyu 

aliyepewa dhamana na Rais kuhudumu katika wizara hiyo 

nyeti ambayo inasimamia madini na mali asilinyeti kama 

mafuta, gesi na nishati mbalimbali. Othman ni mbobevu 



mwenye shahada ya uzamivu katika uga wa madini na 

nishati asilia. Kati ya watu wachache sana Tanzania ambao 

walikuwa wabibevu katika sekta hiyo basi huyu aliwazidi 

kitu kimoja, urani. Othmani alisomea pia masuala ya 

madini hadimu ya Urani ambayo ulimwengu unakosa 

amani kwa ajili yake. Mataifa makubwa kama Marekani, 

Urusi, China na mengineyo yanatolea mate nchi yoyote 

yenye madini haya, na uhakikisha yanafanya kila mbinu ili 

kuyaweka katika himaya yao huku wa kitoa vitisho 

mbalimbali au „danganya toto‟ nyingi kwa nchi hizo. 

Ukiachana na Iran inayogombana na Marekani kila uchao 

kuhusiana na urutubishaji urani ni mataifa machache ya 

Afrika ambayo Mungu aliyajalia zawadi hii. Tanzania ni 

mojawapo. Madini haya ya Urani ambayo hutumika kwa 

shughuli anuai kama kuzalisha umeme au kufua mabomu 

hatari duniani ya nyuklia na mambo mengineo, pia yana 

miozi mikalisana ambayo ni hatari sana kwa mwanadamu. 

Ni ukorofi tu wa mwanadamu kuyachimba au kuyachokoza 

huko yaliko lakini si madini salama kwa afya. Wakati 

Umoja wa Mataifa ikijenga sera mbalimbali ili kuzuia au 

kuweka utaratibu maalum wa urutubishaji wa madini hayo 

katika mataifa makubwa, mataifa hayo hayo yanatambiana 



na kuchkozana ili tu siku moja watumie silaha hizo hatari 

kwa usalama wa ulimwengu. 

Katika bonde la Mto Mkuju huko Namtumbo na kule Bahi 

Dodoma madini haya yaligundulika miaka kadhaa nyuma. 

Tanzania ikawekeza kwayo kwa ushawishi wa Taifa la 

Urusi na China huku ikikataa ushirikiano na Marekani kwa 

ulaghai wa watu hao wawili. Vita ya kimaslahi kati ya 

mataifa haya matatu makubwa ilikuwa katika „nyuklia‟. 

Mzungu siyo mjinga na wala mjinga siyo Mzungu, hawezi 

kuwekeza katika sekta nyeti kama hiyo kwa hasara au faida 

ndogo, bali lazima akunyooshe pahala fulani. Umoja wa 

Mataifa ilipiga marufuku kabisa Afrika kurutubisha urani, 

badala yake ilitakiwa kuuza tu kwa mataifa makubwa. 

Urusi ikaihadaa Tanzania na kusema kuwa itajenga kiwanda 

kikubwa ha uchenjuaji madini hayo palepale Namtumbo na 

kule Bahi wangejenga mtambo mkubwa „reactor‟ wa 

kurutubisha madini hayo ili kuzalisha umeme na mambo 

mengine. Kwa mkataba ule wa uwekezaji, basi Tanzania 

inegekuwa na uwezo wa kusambaza umeme Afrika nzima 

na usikatike hata sekunde.  



Dkt. Othman Sabbat aliaminiwa na Rais na kupewa wizara 

hiyo nyeti ili ahakikishe kila jambo linakwenda sawa. 

Othman ana uhusiano gani na hawa jamaa? Akajiuliza huku 

mkononi angali bado kazishika zile kadikazi. Swali hili 

hapakuwapo wa kumjibu, akazitia mfukoni zile kadi. 

Akavuta droo ya kwenye dash-board ya lile pijo. Bunda la 

pesa zilizobanwa kwa rababendi lilimpokea na kuyavuta 

macho yake, akazichukua na kuzipekuapekua, zilikuwa 

mchanganyiko; Yuani, Dolari, Pauni na zinginezo, kisha 

akaipata pasipoti ya kusafiria iliyotolewa na Uhamiaji 

Tanzania. Hati ile ilimtambulisha mtu huyo kama Riyadh 

Kagevo, Mnyaturu kutoka Singida. Alipoipekua aliweza 

kuona safari zote alizosafiri nje ya nchi, Urusi, China, 

Kenya, Afrika Kusini na Madagaska. Nayo akaitia mfukoni. 

Ile droo ikabaki tupu. Akanyanyua mkoba uliokuwa kando 

na kutoka nje ya gari lile. Akajipapasa katika koti lake na 

kutoa „goroli‟ moja akaitupia ndani ya lile gari na 

kuondoka zake. Alipofika kwenye lango lakuingialia 

makaburini pale, mlipuko mkubwa ukatokea nyuma yake. 

Lile gari ikateketezwa vibaya. Hakujali, alikatisha barabara 

ile na kuutafuta Mtaa wa Tunisia kuelekea nyumbani 

kwake. 



 

 

 

 

 

 

 

SURA YA TANO 

BAHI, DODOMA 

Siku Tatu Baadaye 

K 

IKAO kizito cha Kamati ndogo ya Madini na nishati ya 

Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kiliendelea 

katika moja ya kumbi ndogo katika „plant‟ ya Bahi. 

Wabunge pamoja na viongozi wa plant ile na wale wa 

Mkuju walikua na jambo zito la kujadili. Mwenyekiti wa 

kamati hiyo, Mheshimiwa Justus Japan Gapilo mbunge 

alikuwa akihojia masuala nyeti na mazito kwa mustakabali 



wa taifa. Na moja kati ya mengi aliyotaka umma ujue ni 

kwa vipi KOKWA ilitoweka. Ijapokuwa KOKWA hiyo 

ilitoweka katika jumba la Makumbusho ya Taifa, yeye 

aliamini kabisa kuwa wataalamu wa mambo hayo wanajua, 

hususan viongozi wa plant zote mbili. Ijapokuwa viongozi 

wale walijitete kwa kila wawezalo kuwa hawajui chochote 

juu ya upotevu huo lakini mwenyekiti aliahidi kulivalia 

njuga jambo hilo na kuitaka idara ya usalama wa taifa 

kuingilia kati ili kujua ukweli. 

 Yote hayo yakiendelea, Kamanda Amata na Gina 

walikuwa kimya katika chumba kimoja cha hoteli 

iliyokuwa kilomita moja tu kutoka katika ukumbi ule 

mdogo wa ofisi za plant ile. Katika chumba hicho waliweza 

kufuatilia mazungumzo yote yaliyokuwa yakiendelea katika 

kikao kile kwa kutumia kifaa maalum ambacho Chiba 

alihakikisha kinaingia pamoja nao katika ule ukumbi. 

Hakuna hata mmoja kati yao aliyegundua kama katia 

kereng‟ende waliokuwa wakirukaruka kwenye maua hapo 

nje mmoja hakuumbwa na Mungu bali alikuwa wa bandia 

aliyeendeshwa kwa kitenza-mbali kilichokuwa hatua 

chache kutoka hapo.  



 Ni siku moja baada ya tukio lile la ajali ya Amata, 

Chiba aliwasili Tanzania kwa mwito maalum kutoka TSA. 

Kijana huyo mahiri kwenye ujasusi wa kimtandao alikuwa 

nchini Kongo akiendesha mafunzo maalum ya kijasusi juu 

ya usalama wa kimtandao kwa wanajeshi wa FARDC. Mara 

tu alipowasili, alipewa jukumu moja kwa moja la kuingia 

„wote‟ katika sakata hilo la KOKWA ambalo lililonekana 

kuchukua sura mpya. Naye hakusita, aliijua kazi yake. 

Alikutana na Amata na kubadilishana mawazo, na ni yeye 

aliyemwambia Amata kuwa kikao cha kamati ile ya Bunge 

kingefanyika huko Bahi hivyo alimtaka waende. 

 “Ni jambo la aibu sana kuibiwa kitu kama kile katika 

Makumbusho ya Taifa na kinachotufanya tupige kelele ni 

jinsi kilivyotoweka, hakikukaa hata saa ishirini na nne ina 

maana ama ninyi au wataalamu wenu wa mambo haya 

wanahusika…. Na hili suala litafika kwa Rais lazima 

mshugulikiwe…” sauti ya Justus, mbunge kipenzi cha 

Watanzania ilisikika. Mbunge huyu aijizolea umaarufu 

mkubwa miongoni mwa Watanzani kwa ujasiri wake wa 

kufichua mambo mazito. Hakuwa mwoga na aliapa 

kulitetea taifa kwa nguvu zote. Sakata la KOKWA 

aliloanza kulisema bungeni lilianza kutawalavichwa vya 



habari vya magazeti na vyombo vingine vya habari. Moto 

ulianza kuwaka, wananci wakilaumu vyombo vya ulinzi 

hata kama hawajui KOKWA yenyewe ni kitu gani hasa. 

Mwisho wa yote mbunge Yule alikazia kuwa tumeibiwa na 

tutaendelea kuibiwa kila uchao kwa uzembe wetu au 

kwafaida ya watu wachache. Mkutano ulikuwa mzito na 

mabishano yenye hoja za nguvu. “Na sasa hatua inayofuata, 

mheshimiwa waziri wa nishati, watu wale wa 

Makumbusho ya Taifa wawekwe ndani kwa mahojiano…” 

sauti yake ilisikika ikimwambia Othman.  

 Amata akamtazama Gina, “Unamsikia huyu jamaa?” 

akauliza. 

 “Mh! Namsikia… mbona kama kuna kitu anajua 

huyu!” Gina akamwambia Amata. 

 “Nami nimewaza hivyohvyo… hapa pana jambo 

kubwa,” Amata akasema huku akiinuka kuifuata bilauri ya 

maji aliyoiacha mbali kidogo na yeye. “Unajua Gina, juma 

lilee tumemzika Kisinini, majuzi hapa ameuawawa Bi. 

Tabia Ismail… hawa wote ni watumishi katika idara ya 

Makumbusho ya Taifa, huoni kuna jambo la wazi hapo 

linatakakufutwa? Mimi kwanza nataka nijue vizuri kuhusu 



KOKWA ni kitu gani hasa, nimefanya uzembe sana 

kutokufuatilia kwa undani juu ya kitu hiki,” akaongeza 

kusema huku akipiga mafunda kadhaa ya maji baridi.  

 “Haujachelewa, tuanze na Mheshimiwa Justus, labda 

tutajua jambo, kisha mtaalam mwenyewe Waziri Othman 

anaweza kutueleza kinagaubaga juu ya KOKWA hasa ni 

kitu cha namna gani…” Gina akamwambia Amata. 

Alipoitua bilauri ile akatikisa kichwa juu chini kama ishara 

ya kukubaliana naGina kwa lile alilosema. 

 “Tumfuate wapi?” akauliza. 

 “Hotelini kwake itakuwa jambo jema zaidi, tumpigie 

simu kumuomba appointment,” Gina akapendekeza. 

Wakiwa katika mazungumzo hayo, mlango ukafunguliwa, 

Chiba akajitoma ndani. 

 “Asante Chiba na hongera kwa kazi…” Amata 

akamshukuru na kumpa mkono. 

 “Nilikwambia braza… huu mchezo ni mzito, kama 

ambavyo roho za watu wawili zimeondoka, bado zipo 

zingine zitaondoka. Nimekuwa nikiwaza, nimeona hapa 

kuna mtu anafuta nyayo zake…” 



 “Na huyo ndiye ninayemtaka!” Amata akamkatisha 

Chiba kauli yake. “Sasa tumepanga kwenda kumuona 

Mheshimiwa Justus ili tujue vizuri kuhusu madai yake… 

nataka kujua hasa KOKWA ni nini hasa?” Amata akaeleza 

mpango wao. 

 “Wazo zuri, na ni kweli anaonekana kuna jambo 

nyuma ya huu mchezo analijua,” Chiba akasema. “Hatuna 

jingine hapa, Popcorn Hotel ndipo Justus alipoweka 

makazi yake ya muda, twendeni…” akamalizia kusema. 

Chiba hata hakua ameketi bado wakati watatu hao 

wanaamua kuondoka kuelekea Popcorn Hotel. Walipenda 

jambo lao walimalize siku hiyohiyo ili warudi Dar es 

salaam kwa ndege ya usiku. 

 

  

 Saa tatu zilizofuata, Gina aliegesha gari katika 

maegesho ya Hotel Popcorn. Watatu hao wakateremka na 

kuufuata mlango mkubwa wa hoteli hiyo mpaka mapokezi. 

Pale mapokezi walipokelewa na hali ya sintofahamu. Polisi 

walitanda kila eneo wakiwa na mbwa wakubwa na silaha 

nzito. Nje ya hotel ile walilikuta gari la wagonjwa likiwa 



limeegeshwa standby kumbeba mgonjwa. Hakuna kati yao 

aliyejua ni nini hasa kimetokea katka hoteli ile. Amata 

aliifikia kaunta na kutazamana na mhudumu wa kitengo 

hicho. 

 “Nikusaidie mkuu…” akamwambia Amata kwa saut ya 

upole. 

 “Mimi ni mgeni wa Mheshimiwa Justus Japan Gapilo, 

naweza kumuona au waweza kumpiga simu kuwa 

nimefika…” Amata akaeleza. 

 “Mgeni wa nani?” Yule mhudumu akauliza kana 

kwamba hajasikia aliloambiwa. 

 “Mgeni wa Justus Japan Gapilo,” Amata akarudia 

kusema. Yule mhudumu akampa ishara ya kuwa asogeze 

sikio lake ili amnong‟oneze kitu. Amata aling‟amua hilo, 

hivyo akafanya kama alivyotakiwa kufanya. 

 “Hekaheka zote hizo unazoziona hapo za polisi na 

waandishi wa habari ni juu ya huyo mwenyeji wako,” 

akamwambia kwa sauti ya chini. Amata akasikia vzuri tu 

kisha akamgeukia, “Wanaaka nini kwake?” akauliza huku 

kengele za hatari zikiwa tayari zinagonga kichwani mwake. 



 “Justus amekutwa amekufa chumbani kwake mchana 

huu…” Yule mhudumu akaeleza kwa sauti ya woga. Amata 

aliusoma woga ule, woga wa kukatazwa kusema jambo. 

 “What!” akajikuta anag‟aka, “Amekufa?” akauliza. 

 “Ndiyo!” 

 “Nani kathibitisha?” 

 “Mmoja wa wahudumu wetu alikuwa anapeleka 

chakula ndipo akakuta hali ya kushangaza humo ndani, 

tukawaita polisi ndiyo wapo huko…” Yule mhudumu 

akaeleza. 

 “Chumba namba ngapi?” akauliza Amata. 

 “Kaka usiende huko, unaweza kujikuta umeingia 

pabaya,” Yule mhudumu akasema. Chiba na Gina 

walikuwa tayari wamesogea eneo ile kwa maana jinsi Aata 

alivyong‟aka hata wao walitaka kujua. 

 “Justus Japan Gapilo ameufariki mchana huu…” 

Amata akawaambia. Chba alijikuta anachia tusi zito na 

kutoka nje ya ile hoteli. Akamgeukia Yule mhudumu, 

“Chumba namba ngapi?” akamtupia swali. 



 “405, lakini usiende huk…” Yule mhuduu wala 

hakumaliza kusema analotaka, Amata alishapotea kutoka 

pale mapokezi huku Gina akiwa nyuma yake. Ghorofa ya 

nne, pindi tualipotoka kwenye kambarau akazuiliwa na 

vijana wa jeshi la polisi. Hakuzungumza neon, alitoa 

kitambulisho chake cha u-rakibu bandia, na Gina naye 

akachomoa cha kwake cha u-inspekta bandia 

wakavionesha. Wale polisi wakasimama kiukakamavu na 

kusalimia kijeshi. Amata na Gina walitembea harakaharaka 

mpaka kwenye chumba namba tano. Mlango ulikuwa wazi, 

ndani yake walionekana watu wawili. Polisi mwenye nyota 

mbili, mtu mwingine alikuwa kwenye mavazi ya kiraia. 

 “Jambo afande?” Amata akasalimu na kuonesha 

kitambulisho chake. Akapokea salamu zake za kiafisa, 

“Poleni na majukumu… mmegundua nini?” akauliza. 

 “Kwa ukaguzi wa awali huyu mheshimiwa ameuawa, 

lakini daktari atasema vizuri,” Yule aliyevaa kiraia 

akamwambia Amata kisha wakasogea kando na Amata 

katangualia mbele mpaka kwenye mlango ule 

waliosimama. Mlango wa bafuni. Mwili wa Justus ulikuwa 



chini, shingo yake  ikiwa imegeuka yani sura imeangalia 

nyuma. Amenyongwa! Amata akawaza. 

 

Nini kitaendelea? Kitendawili cha KOKWA kitateguliwa? 

 

Soma Hadithi Hii kuanzia tarehe 01/05/2026 kwa Tsh 6000 tu! 

Weke oda yako sasa Whatsapp 0766 974865 uwekwe 

kwenye list. 

 


